கிட்டப்பார்வை சரி செய்வது எப்படி, துாரப்பார்வை, கண்புரை, 7 நாட்களில் குணப்படுத்தும் அற்புத மூலீகை

கண்டங்கத்தரிக்கு கண்டகாரி, முள்ளிக்காய் என பல பெயர்கள் உள்ளன. கண்டங்கத்தரி மூலிகை சித்த மருத்துவத்தில் புகழ் பெற்ற மருந்தான தசமூலம் செய்யப் பயன்படுத்தப்படும் மூலிகைகளுள் ஒன்றாக உள்ளது.

நீர்ச்சுருக்கு குணமாக :

உடல் உஷ்ணம் காரணமாக சிறுநீர் இறங்கும் பொழுது நீர்த்தாரையில் எரிச்சலும் கடுப்பும் உண்டாகும். இதைக் குணப்படுத்த கண்டங்கத்திரியிலையைக் கொண்டு வந்து சுத்தம் செய்து இலையிலுள்ள முட்களை வெட்டி எடுத்து விட்டு, அம்மியில் வைத்து நைத்து, கையில் வைத்துக் கசக்கிப் பிழிந்து சாறு எடுக்க வேண்டும். இந்தச் சாற்றில் ஒன்னரைத் தேக்கரண்டியளவு எடுத்து அதனுடன் ஒரு தேக்கரண்டி அளவு தேன் சேர்த்து எந்த நேரத்திலும் சாப்பிட்டால், சாப்பிட்ட இரண்டு மணி நேரத்தில் எரிச்சல், கடுப்பு இல்லாமல் சிறுநீர் சரளமாக இறங்கும்.

Loading...

வியர்வை நாற்றம் மறைய :

கண்டங்கத்திரி இலையை இடித்து சாறு எடுத்து அதனுடன் சம அளவு தேங்காய் எண்ணெய் சேர்த்து பக்குவமாக காய்ச்சி வடித்துக் கொள்ள வேண்டும். இதனை உடலில் வியர்வை நாற்றம் இருப்பவர்கள் பூசிவர நாற்றம் நீங்கும்.

வாத நோய்கள் குணமாக :

கண்டங்கத்திரி இலையை இடித்து சாறு எடுத்து அதனுடன் சமஅளவு நல் லெண்ணெய் சேர்த்து பக்குவமாக காய்ச்சி வடித்து தலைவலி, கீல்வாதம் முதலிய வாத நோய்களுக்கு பூசி வர அவை நீங்கும்.

பாத வெடிப்புகளுக்கு :

ஒரு சிலருக்கு குதிகாலில் வெடிப்பு ஏற்படும். சில சமயம் வெடிப்பு பெரியதாகி இரத்தம் கசியும். இந்த சமயம் நடமாட முடியாதபடி வலிக்கும். ஒரு சிலருக்கு கால் பெருவிரல்களில் கூட வெடிப்பு உண்டாகும். ஒரு சிலருக்கு கைகளில் கூட வெடிப்பு உண்டாகும். இதைக் குணப்படுத்த கண்டங்கத்திரியிலையைக் கொண்டு வந்து, பத்து இலைகளை எடுத்து அம்மியில் வைத்து நைத்து ஒரு சட்டியில் போட்டு அதில் நான்கு தேக்கரண்டியளவு தேங்காஎண்ணெய்யை விட்டு அடுப்பில் வைத்துக் காய்ச்சச் வேண்டும். இலை எண்ணையில் சிவந்து, கருகும் சமயம் சட்டியை இறக்கி வைத்து எண்ணெய் ஆறிய பின் இலைகளைக் கசக்கிப் பிழிந்து விட்டு, எண்ணெயைத் துணியில் வடிகட்டி ஒரு கப்பில் விட்டு வைத்துக் கொள்ள வேண்டும். தேவையானபோது இந்த எண்ணெய்யை வெடிப்புகளின் மேல் தடவி வந்தால் பித்த வெடிப்பு மூன்றே நாளில் குணமாகும்.

நெஞ்சு சளி வெளியேற :

கண்டங்கத்திரி பூவை சேகரித்து வாதுமை நெய் சேர்த்து பக்குவமாக காய்ச்சி மூலநோய்க்கு பூசிவர நன்மை தரும். கண்டங்கத்திரி காயை சமைத்து உண்டுவர நெஞ்சில் கட்டியிருக்கும் சளியை வெளியேற்றும், பசியை தூண்டும். கழிச்சலை உண்டாக்கும்.

வெண் குஷ்டம் மறைய :

வெண் குஷ்டத்திற்கு இதன் பழம் சிறந்த மருந்தாகும். கண்டங்கத்திரி பழங்களை பறித்து சட்டியிலிட்டு நீர்விட்டு வேக வைத்து கடைந்து வடிகட்டிக் கொண்டு நான்கு பங்கெடுத்துக் கொண்டு அத்துடன் ஒரு பங்கு நீரடி முத்து எண்ணெய் சேர்த்து காய்ச்சி பக்குவத்தில் வடித்து வெண் குஷ்டம் உள்ள இடங்களில் பூசி வர வெண்புள்ளிகள் மறையும்.

நாள்பட்ட இருமலுக்கு :

சிறு குழந்தைகளுக்கு ஏற்படும் நாள்பட்ட இருமலுக்கு இதன் பழத்தை உலர்த்தி பொடி செய்து குறிப்பிட்ட அளவு தேனுடன் கலந்து இரண்டு வேளை கொடுக்கலாம்.

பல்வலி குணமாக :

பல் வலிக்கும், பல்லில் இருக்கும் கிருமிகளை போக்கவும் கண்டங்கத்திரி பழத்தின் விதைகள் பயன்படும். நெருப்பில் இவற்றை போட புகை எழும். இந்த புகையை பற்களின் மேல்படும்படி செய்ய வலி தீரும். இதன் பழத்தையும் உலர்த்தி பொடித்து நெருப்பில் போட புகை வரும். இதனாலும் பல்வலி, பல்லிலுள்ள கிருமிகள் நீங்கும்.

கண் பார்வை தெளிவு பெற :

கண்டங்கத்திரிப்பூக்களை 100 கிராம் அளவு உலர்த்தி எடுத்துக் கொள்ளவும்.அத்துடன் சீரகம், திப்பிலி, நெல்லிமுள்ளி ஆகியவற்றை சேர்த்து தூள் செய்துகொள்ளவும். இதில் இரண்டு கிராம் அளவு பொடியைப் பாலில் கலந்து 48 நாட்கள்(ஒரு மண்டலம்) தொடர்ந்து சாப்பிட்டு வர கண்பார்வை கூர்மையாகும்.

மூட்டுவலி குணமாக :

கண்டங்கத்திரி இலைச்சாறு, வாத நாராயணா இலைச்சாறு, முடக்கத்தான் சாறுஆகியவற்றை வகைக்கு 100 மி.லி. எடுத்து, அத்துடன் ஒரு லிட்டர் நல்லெண்ணெய்சேர்த்து தைலபதமாய்க் காய்ச்சி இறக்கி, பின்னர் 50 கிராம் பச்சைக்கற்பூரம்தூள் செய்து சேர்க்கவும். இந்த தைலத்தில் தேவையான அளவு எடுத்து சூடுசெய்து கால்மூட்டுகளில் தேய்த்து வெந்நீர் ஒத்தடம் கொடுத்துவர,சகலவலிகளும் உடனே குணமாகும்.

ஆஸ்துமா குணமாக :

ஆஸ்துமாவை முழுமையாகக் குணப் படுத்தும் அற்புதத்திறன் கண்டங்கத்தரிக்குஉண்டு. சமீபத்தில் எனது எழுத்துக்களை இடைவிடாது வாசிக்கும் வாசகர் ஒருவர்ஒரு கடிதம் எழுதியிருந்தார். தான் ஆஸ்துமா எனப் படும் இரைப்புநோயில்மிகவும் துன்புறுவதாக வும்; தனக்கு ஏதேனும் சித்த மருந்துகளைப்பரிந்துரைக்க வேண்டும் எனவும் வேண்டுகோள் விடுத்திருந்தார். அவர் இந்தநோயைப் பற்றி ஒரு அற்புதமான பழமொழியொன்றையும் கடிதத்தில் எழுதியிருந்தார்.

“நித்திய கண்டம் பூரண ஆயுள்’ -இதுவே அந்தப் பழமொழியாகும். அதாவது தான்படும் தினசரி வேதனையானது மரணத்திற்கு ஒப்பானது. ஆனால் பூரண ஆயுளுடன்இருப்பதாகவும் அர்த்தமாகிறது.அந்த வாசகருக்காகவே மானுடனுக்கு உண்டாகும் கண்டத்தை கத்திரிபோல் நீக்கும்கண்டங்கத்திரி பற்றிய மருத்துவ உண்மைகளைக் குறிப்புகளாக வரைந்துள்ளேன்.

கண்டங்கத்திரி இலை, பூ, காய், வேர் ஆகிய வற்றை வகைக்கு 20 கிராம்எடுத்துக் கொள்ள வும். இத்துடன் சுக்கு, மிளகு, திப்பிலி, சித்த ரத்தை,அதிமதுரம், சீரகம், சோம்பு, கடுஞ்சீரகம், ஜாதிக்காய், சடாமாஞ்சில்,சதகுப்பை, ஓமம், மாசிக்காய், கற்கடகசிருங்கி, ஏலக்காய், கடுக்காய்,இந்துப்பு, பச்சைக் கற்பூரம் போன்றவற்றை வகைக்கு பத்து கிராம் கலந்து,அனைத்தையும் தூள் செய்து பத்திரப்படுத்தவும்.

Loading...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *